Đăng nhập :
Quên mật khẩu
Tạo tài khoản
Nội quy diễn đàn
Thảo luận tại “Quy định và hướng dẫn tham gia diễn đàn” bởi mcneil, 22.07.2012
Trạng thái chủ đề: Thảo luận
Dương Đình Hiệp ddhiep user
Ngày gửi: 29.08.2015
Xem: 4,816

Bạn thích bài viết này?

Bạn muốn quảng cáo bài viết này lên Top kết quả tìm kiếm Google? Xem chi tiết dịch vụ seo từ khóa (Aliofiot Ads)

15 video youtube tập GYM ở nhà (ko cần phòng tập)

Không cần phải tham gia các buổi tập ở phòng tập thể hình của bạn mà vẫn có được một thân hình mong muốn chỉ bằng cách đơn giản là bật chiếc máy tính của bạn lên.

Đây là thói quen tập thể dục siêu đơn giản cho bạn bằng cách sử dụng YouTube. Kênh dành cho tất cả mọi thứ từ yoga tới cử tạ và Parkour sẽ khiến bạn cảm thấy vui vẻ và thân hình lý tưởng chỉ trong thời gian ngắn.

Tất nhiên, các phương pháp này hoàn toàn miễn phí để xây dựng một kế hoạch tập thể dục mới và làm mới lại các thói quen hiện tại của bạn.
Dưới đây là 15 bài tập dưới sự hướng dẫn của các huấn luyện viên thể hình nổi tiếng sẽ khiến bạn đổ mồ hôi ngay tức thì.

1. Bài tập làm săn chắc đùi trong:

Đầu tiên là bài tập làm săn chắc đùi trong được giới thiệu bởi giảng viên thể hình Cassey Ho, video phát các đoạn nhạc nổi tiếng sẽ giúp bạn giữ được mức năng lượng cần thiết trong suốt quá trình tập luyện với cường độ cao.

Loạt video 5 phút của Cassey rất hiệu quả cho những người có quỹ thời gian eo hẹp. Mỗi video đều gồm các bài tập dài 1 phút cho từng mục tiêu tập luyện cụ thể, ví dụ như chân, tay, đùi…

Nào, giờ thì hãy bắt đầu bài tập làm săn chắc đùi trong của Cassey, để các giai điệu hòa cùng bài tập của bạn.

2. Bài tập chống đẩy vỗ tay sau lưng.

Cùng tập luyện với “Official Barstarzz” để tạo ấn tượng mạnh với bạn bè với một động tác mới mạnh mẽ.

Nếu bạn đang cảm thấy buồn chán với các động tác thể dục lặp đi lặp lại thì hãy thử kết hợp với một động tác thú vị được hướng dẫn từ “Official Barstarzz”.

Bạn có thể tập luyện động tác này ở bất cứ đâu,  từ sân vườn cho đến sàn nhà văn phòng.

“Bạn không cần phải có các trang bị đắt tiền hay là thành viên của các phòng tập thể hình. Bạn có thể làm bất cứ điều gì, nếu không tiện ở nhà thì có thể ở công viên.”

Giờ bắt đầu vào bài tập nào: bài tập chống đẩy vỗ tay sau lưng.

3. Bài tập lên tạ chuẩn xác

Strongman Elliot Hulse sẽ giúp bạn “trở nên khỏe mạnh nhất có thể” cùng với kênh Youtube của anh, kênh “Strength Camp”.

Hulse chia các bài tập của anh ra các phần rất rõ ràng, giống như đoạn video này sẽ khiến cho tứ chi trở nên mạnh mẽ hơn.

Trong “Strength Camp” có yêu cầu một số trang thiết bị, vì thế bạn phải đảm bảo nâng sức nặng hợp lý đối với cơ thể.

Tìm hiểu bài tập: Bài tập lên tạ chuẩn xác.

4. Hãy thử "CLUBFITz" nếu bạn là người yêu thích nhảy.

Hai giảng viên thể dục đến từ Oklahoma đã cùng hợp tác với nhau để mang lại bài vũ đạo hấp dẫn ngay trên màn hình máy tính của bạn.

Bởi video được thu trực tiếp từ lớp học, nên bạn sẽ cảm thấy như bạn đang tham gia vào một nhóm đông thành viên, thay vì chỉ cảm thấy một mình. Điệu nhảy được biên đạo từ các bài hát của các nghệ sĩ như Missy Elliot, Pitbull, và Jason Derulo.

Cùng nhảy theo một trong những video nổi tiếng nhất của họ, "Turn Down for what."

5. Video tuyệt vời của Scooby cho việc tập luyện ở mọi lứa tuổi.

Để chứng minh rằng tập thể hình không giới hạn độ tuổi, người kỹ sữ 54 tuổi, Scooby đã đăng một loạt các video về việc tập luyện thể hình của ông vào mỗi thứ năm hàng tuần.

“Tập luyện ở nhà cũng không hề nhẹ nhàng và còn hiệu quả như ở phòng tập thể hình vậy”. Ông viết trên phần mô tả ở kênh của mình.

Scooby sẽ giúp bạn đạt được mục đích mà không khiến ví tiền của bạn xẹp xuống chút nào.

“Bạn không cần phải chi quá nhiều tiền để có được thể hình lý tưởng, bạn có thể thực hiện ở nhà hoàn toàn miễn phí”. Ông giải thích trên trang Facebook của mình.

Đây là bài hướng dẫn của Scooby dành cho việc chống đẩy khi đang ở trong khách sạn.

6. “Tập Yoga cùng Adriene” sẽ giúp bạn làm chủ bản thân qua các động tác bổ ích.

Adriene Mishler trên YouTube sẽ giúp biến phòng khách của bạn thành một phòng tập yoga

Mishler là một nữ diễn viên và là một giáo viên di động ở Austin, Texas. Trên kênh của mình, "Tập Yoga cùng Adriene," các video hướng dẫn cho các tư thế khác nhau, bao gồm cả "Yoga tại bàn làm việc", "Yoga khi bị nhức đầu," và thậm chí "Yoga đối với người đau tim."

“Yoga thực sự là một môn nghệ thuật giúp cơ thể con người thức tỉnh. Và giúp bạn làm chủ chính bản thân của mình. Đơn giản vậy đó.” Mishler đã viết trên phần miêu tả trên kênh của mình.

Để bắt đầu, hãy thử loạt video “Tập Yoga trong 30 ngày”, bao gồm các kỹ thuật Yoga khác nhau chia đều trong một tháng.

7. Cặp vợ chồng “Fitness Blender” khiến cho việc tập thể hình trở nên màu sắc hơn

Daniel và Kelli hợp thành đội "Fitness Blender" cùng hợp tác theo cách của họ khiến việc tập thể dục trở nên hiệu quả hơn.

"Mục tiêu của chúng tôi là để đảm bảo mọi người đều có quyền hiểu được những gì họ cần để giữ cho cơ thể luôn luôn khỏe mạnh," Cặp đôi  này giải thích trên trang web của họ.

Video này của họ cũng cho thấy bao nhiêu calo bạn đang đốt, mà khiến bạn có thể dễ dàng theo dõi hoạt động của mình.

Hãy cùng thử bài tập này trong 25 phút mà không cần thiết bị gì bổ trợ nhé.

8. Kênh này sẽ hướng dẫn cho bạn những bước đi chính xác khiến bạn có được cơ bụng tuyệt vời.

Nếu bạn muốn có một cơ bụng 6 múi thì Mike sẽ giúp bạn đạt được điều đó thông qua các video của mình.

“Tôi sẽ chỉ cho bạn cách làm sao để giảm được mỡ bụng, lên cơ, và cuối cùng là có được các cơ bụng đúng nghĩa.”

Ngoài các bài tập luyện trên video, Mike cũng đăng kèm theo một vài lời khuyên để tập luyện có hiệu quả hơn và chế độ ăn uống khoa học để duy trì vóc dáng của bạn.

Hãy cùng rèn cơ bụng cùng với Mike và “100 thử thách với cơ bụng”.

9. Hãy cùng tập luyện với hướng dẫn viên nổi tiếng qua “Befit”

Bạn có thể xem video người nổi tiếng hướng dẫn tập thể dục trên kênh “Befit” này.

Kênh là một cách giải trí khiến cho “vòng eo thon gọn, cánh tay săn chắc và một vòng ba hoàn hảo.” Theo đó các gương mặt quen thuộc sẽ gồm, Jillian Michaels, Denise Austin, và Jane Fonda.

Nếu bạn cần thứ gì mạnh mẽ hơn một chút, kênh này cũng có một loạt hướng dẫn tập luyện từ Triple H của môn thể thao WWE.

Đối với mỗi động tác bạn có thể tập luyện dưới 20 phút. Hãy cố gắng tập luyện chăm chỉ nhé!

10. “Lean Machine” sẽ giúp bạn lấy lại vóc dáng của bạn chỉ từ phòng khách của bạn

Nhóm “Lean Machine” bao gồm John Chapman và Leon Bustinwill có thể giúp bạn cải thiện vóc dáng và khiến cơ bắp hiện rõ.

“Mục tiêu của bạn dù là gì đi nữa nếu không có sức khỏe sẽ mãi không thể thực hiện được” Nhóm có lời dẫn mở đầu trên trang facebook của mình.

“Lean Machine” cũng nhấn mạnh tầm quan trọng của dinh dưỡng, thậm chí học còn mời một đầu bếp chuyên nghiệp cùng hợp tác, Jamie Oliver.

Nếu bạn chưa bao giờ thử tập luyện ở nhà, hãy tìm kênh của họ và bắt đầu thực  hiện thôi.

11. Hãy cùng xem “Sarar Fit” đễ biết được sự kết hợp của tập thể dục vào cuộc sống hàng ngày thú vị đến thế nào.

Sarah cam kết sẽ khơi lên niềm đam mê có cuộc sống lành mạnh nơi bạn, cô giảng viên thể dục và cũng là một blogger này phát biểu trên kênh Youtube của mình.

Sarah đã bắt đầu thực hiện các video từ năm 2006 và kênh của cô cũng bao gồm cả các công thức nấu ăn và chế độ ăn uống hợp lý.

Video của cô rất đơn giản, ai cũng có thể tập luyện theo và cô luôn biết cách tạo cảm hứng mọi người. Loạt video sẽ thực sự phù hợp với những ai có thói quen không muốn tốn tiền để mua các trang thiết bị tập luyện.

Hãy cùng kiểm tra sức khỏe cùng với Sarah nào.

12. Hãy theo dõi kênh này nếu bạn muốn tăng mức cơ

“Buff Dudes” trên Youtube là một kho kinh nghiệm và các mẹo tập thể hình rất thú vị.

"Buff" viết tắt của "better understanding of food & fitness” – nghĩa là “hiểu biết nhiều hơn về chế độ dinh dưỡng và tập luyện”. Ngoài ra kênh còn giải thích các thuật ngữ tập luyện cơ bản dành cho những người mới tham gia.

Nếu có cảm hứng, bạn hãy tập luyện theo “5 lời khuyên tốt nhất để duy trì động cơ tập Gym”

13. Những bài tập luyện cường độ cao để đốt cháy calo trong cơ thể với “Body Rock”

Được mô tả là một “người bạn huấn luyện thể hình 24/24”, “Body Rock” là một địa chỉ tuyệt vời để bạn có thể tập luyện bất cứ ở đâu và bất cứ khi nào.

Các video tập trung vào các bài tập luyện cường độ cao, rất phù hợp khi bạn muốn đốt cháy lượng mỡ và cải thiện quá trình trao đổi chất trong cơ thể.

Hãy thử tập luyện một tuần với “Giảm béo cùng BodyRock trong 5 ngày”, bạn sẽ phải thấy bất ngờ.

14. Những đoạn phim tự động này sẽ rất có hiệu quả khi bạn muốn tập các động tác mới.

Loạt video với 21 ngôn ngữ khác nhau, đây được coi là “cộng đồng tập thể hình lớn nhất”.

Kênh bao gồm hàng trăm các video hoạt hình miêu tả các bài tập từng bước, duỗi cơ và cách để thao tác chính xác. Khi học các động tác mới, với hình ảnh trực quan bạn sẽ học nhanh hơn, ví dụ như các đoạn video nhảy chống đẩy, cắt chéo chân với một tấm ván.

Cùng với video này, bạn có thể tiến lên con đường tập luyện nhanh nhất chỉ trong vòng 8 phút mà thôi.

15. Hãy thử kênh này nếu bạn đang tìm kiếm thứ gì đó nổi bật

Giảng viên Karena và Katrina của “Tone it up” – “Nổi bật lên” sẽ giúp bạn sẵn sàng khởi đầu ngày mới trên bãi biển.

Kênh của họ bao gồm các video tăng cường toàn bộ cơ thể, được lấy cảm hứng từ “các nàng tiên cá tập luyện”.

Video được quay trên bờ biển, do đó bạn sẽ cảm thấy như mình đang tham gia một chuyến du lịch trong khi tập luyện.

Đến với bài tập cánh tay, tất cả mọi thứ bạn cần chỉ là một cặp tạ tay nhỏ mà thôi.

Nguồn: techinsider.io

Chủ đề cùng chuyên mục

Thành viên tích cực

Thống kê diễn đàn

Chủ đề:
526
Tin nhắn:
4
Thành viên:
226