Đăng nhập :
Quên mật khẩu
Tạo tài khoản
Nội quy diễn đàn
Thảo luận tại “Quy định và hướng dẫn tham gia diễn đàn” bởi mcneil, 22.07.2012
Trạng thái chủ đề: Thảo luận
Tống  Thị Nhung vknyckp user
Ngày gửi: 10.03.2015
Xem: 2,490

Bạn thích bài viết này?

Bạn muốn quảng cáo bài viết này lên Top kết quả tìm kiếm Google? Xem chi tiết dịch vụ seo từ khóa (Aliofiot Ads)

điện thoại rơi xuống nước -" dế yêu ngộp nước"

Nếu điện thoại rơi xuống nước sạch thì khả quan hơn là rơi xuống nước muối(mặn) vì muối sẽ phá hủy các linh kiện trên máy rất nhanh. Dưới đây là một số phương pháp sơ cứu nhanh ngay sau khi dế yêu "đi bơi"

1. Đầu tiên bạn hãy đưa em nó ra khỏi "hồ bơi"

2. Sau đó nhanh chóng tháo rời Sim, thẻ micro SD của em nó (nếu có) và pin nhằm đề phòng đoản mạch

3. Lau sạch và  khô điện thoại bằng khăn khô, không nên dùng giấy vì nó có thể bị dính vào linh kiện của dế. Đặc biệt không nên sử  dụng máy sấy vì nước sẽ bị đẩy sâu vào bộ phận bên trong của  dế. Cố gắng không di chuyển hay lắc dế quá nhiều vì nước có thể lan rộng đến những bộ phận khác

4. hãy tìm cách hút ẩm cho dế  yêu (như dùng máy hút chân không, hộp hút ẩm...) trong vài phút. tiếp theo, bạn hãy cho máy vào môi trường khô ráo, ấm áp, có khả năng hút ẩm cao (như thùng gạo..)  rồi để qua đêm.

5. Cuối cùng ngủ một giấc, hôm sau khởi động lại máy. Nếu điện thoại hoạt động bình thường, bạn nên nhanh chóng sao lưu toàn bộ dữ liệu vào máy tính.

6.Nếu nó không hoạt động bình thường thì mình khuyên bạn  nên đưa em nó đi "bác sĩ" 

Trên đây là những điều hết sức cơ bản nhưng hữu ích trong việc chú dế của bạn có được cứu sống hay không.

Chúc bạn thành công và không bao giờ phải lặp lại điều này !

Chủ đề cùng chuyên mục

Thành viên tích cực

Thống kê diễn đàn

Chủ đề:
526
Tin nhắn:
4
Thành viên:
226